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MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA KAHAMA SHINYANGA
(KASHWASA| imehuisha Mkataba wake wa Huduma kwa Mteja. Lengo la
Mkataba huu mni kuainisha huduma na wviwangoe vya utcaj huduma
zinazotolewa na KASHWASA lowa wateja wake. Mkataba huu, kwa mujibu wa
micngoze iiyopo unapaswa kuhuishwa lala baada ya miaka mitatu (03] kwa
lengo la kuufanya uendane na mazingira halisi ya utendaji.

Mkataba huu umeandaliwa kwa mujibu wa Mwongozo wa kutayarisha na
kutekeleza Miataba wa Huduma kwa Mteja katika taasisi za umma wa
Menejimenti ya Utumishi wa Umma, EWUERA na maon ya wateja na wadau
wa KASHWASA,

Mkataba huu umeanisha masuala yafuatayo: Madhumuni ya Mkataba, Enec
la Huduma; Dira na Dhima, Huduma Zitolewazo na KASHWASA, Aina ya
Wateja wa KASHWASA, Viwango vya Huduma na Fidia kwa Wateja, Bei za
Huduma za Majizafi ya jumla; Wajibu wa KASHWASA lkkwa Wateja, Haki za
KASHWASA, Wajibu wa Wateja kwa KASHWASA, Hald za Wateja, Njia za
Kulipa Ankara ya Maji; Macni na Malalamike ya Wateja; Utaratibu wa
Kushughulikia Malalamiko ya Wateja, Ufuatiliaji; Kutoa Taarifa kwa Wateja;
Mapitio ya Mkataba, Mawasilianc, na Saa za Kazi.

Kupitia Mizataba huu, KASHWASA inatea fursa kwa wateja na wadau kutoa
maoni ili kuiwezesha KASHWASA kuboresha huduma. KASHWASA inatarajia
kuwa kila mteja na mdau atatimiza wajibu wake ipasavyo ili awesze kupata
huduma bora zinazotolewa kowa walkati.

Mha. Patrick D. Nzamba

Mlurugenzi Mtendaj Saini: e
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ORODHA YA VIFUPISHO
EWURA Mamlaka wya Udhibiti wa
Huduma za Nishati na Maji

KASHWASA Mamlaka ya Maji =afi na Usafi
wa Mazingira Kahama
Shinyanga

WHO Shirika la Afya Duniani

TBS Shinka la Viwango Tanzania




Mamlaka ya Mapsali na Usali wa Mazingira Kahama
Shinyanga (KASHWASA) imeandaa Mkataba wa Huduma
lkewa Mteja kewa madhumuni ya kuwajulisha wateja na wakazi
wa maeneo yote yanayohudurmiwa na KASHWASA, masuala
muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na KASHWASA na
Jinst inavyotimiza wajibu wake kwa kushirikiana na wateja
au wadau wake kwa ujumla. N1 wayibu wa KASHWASA kutoa
huduma kwa uwazi na uwajibikaj.

Mkataba huu m muongeze wa utendaj: ka=m na lkpimo cha
mafanikio ya huduma zitolewazo na KASHWASA, lkowa kuwa
Mkataba huu unalenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza
uwazi na uwajibikaj katika kuwahudumia wateja. Mkataba
naainisha namna ambavyo mteja atawasilisha mrejesho,
'wa ni  pamoja na namna ambavyo atawasilisha

alalarmko 1wapo hatandhika na huduma zinazotolewsa.
Mkataba pia, unammsha taratibu za kupata [idia 1wapo
ttathibitikea kuwa mteja amepata huduma chini ya knwango
kilichokubalika. Kwa ujumla, Mkataba huu wa Huduma kwa
Mtega m nyaraka iliyoandaliwa kwa ushirloano kati ya
watea, waturmsh: wa KASHWASA na wadau wengine.

Utekelezaji wa Mkataba huu utafuatiliwa ili upungufu
utakaojtokeza uturmike katika kufanya mapitio na
marekebisho kwa lengo la kuongeza ulams: wa utoap
huduma. Mapiho ya  Mkataba yatalanyika kwa
kuwashinkisha watea, waturmsh: na wadau wengine kwa
kuzingatia uzoefu uliopatikana katika utekelezaji wake.
Aidha, Mkataba huu utafanyiwa mapitio kila baada ya mialks
mitatu ili kuboresha huduma kwa wategja.

Mikataba wa Hudurma kwa Mteja (202



2.0 Madhumuni ya Mikataba

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mtega
kujua huduma zinazotolewa na viwango vya huduma
husika. Mkataba huu pia, unaainisha muda ambao
watumishi wa KASHWASA watatumia kutoa huduma
na wajibu wa mteja katika kupata huduma husika.

Aidha, Mkataba  unaainisha namna  mtea
atalavyowasilisha maoni 1kiwa ni pamoja na jinsi
ambavyo atawasilisha malalamiko 1wapo hataridhika
na huduma zinazotolewa na KASHWASA.

3.0 Eneo la Huduma

Kwa mujibu wa Tangazo la Serikali Na. 45 la mwala
2007 na Tangazo la Serikali Na. 359 la mwalka 2023,
eneo la huduma za KASHWASA n1 Wilaya ya Misungwi
na Kwimba zilizopo mlwa wa Mwanza;, Wilaya ya
Kishapu, Kahama na Shinyanga zilizopo mkoa wa
Shinyanga, Wilaya ya Nzega, lgunga, Uyui, Kaliua,
Sikonge, Urambo na Tabora Mjni zilizopo mkoa wa
Tabora; Wilaya ya Maswa iliyopo mkoa wa Simiyu;
Wilaya Nyang'wale iliyopo mlkoa Geita na Wilaya ya
Iramba iliyopo mkoa wa Singida

Mikataba wa Huduma kwa Mtej i G]




DIRA & DHIMA

4.1. Dira
Eutoa huduma ya majl inayomjali migja kwa
viwango vinavyokubalika Ulimwenguni.

4.2 Dhima
Kutoa huduma ya maiisafl, salama ya
kutosha, endelevu na nafuu wa wateja wetu
katika maeneo yote tunayoyahud umia

4.3. Maadili ya Msingi
Katika kutekeleza majukumu yake, KASHWASA
mnazingatia msng ya maadili ifuatayo:

a) Kutoa huduma bora ya majt ya jumla;

b) Livajibilkaji;

c) Lhwaszi

d) Ubunifu na

e) Kumjall mieja

5.0 Huduma Zitolewazo
Huduma zitolewazo na KASHWASA ni pamoja na:
a| Huzalisha na kusalirisha majisall na salama
va jurrla kowa wate)a,
bl Kuandaa ankara za maji na kuwasilisha
kewa wateja lkkwa wakati;
c| Kutoaushaur kuhusu masuala mbalimbal
ya kiufundi;
d| Kutoa taarifa sahihi kwa walkati;
g Kupoksa, kushughullaa na kutoa mrejesho
wa maoni au malalamiko kutoka lkwa wategja
na wadau kuhusiana na hudurmna zetu kewa

wakatl;




Ili kuunganishwa na huduma ya majisafi ya jumla,
mteja atapaswa kulkamilisha hatua zifuatazo:

a] Kuishirikisha KASHWASA Lkatika =zoezi la
usanifu wa mradi ili kutoa ushauri wa
kitaalam utalkaombhalikishia mteja lupata
huduma ya maji na iliyo endelevu;

b] Kuwasilisha lowa KASHWASA nyaraka na
michoro ya ujenzi husika kabla ya kuanza
ujenzi kewa uhaldled;

¢] Kuwasilisha barua lewa KASHWASA kuomba
idhini ya kuunganishwa katila mtandao wa
maji ya jumla baada ya ujenzi;

d] Kulipia gharama za kuunganishwa na maji
ya jumla;

e8] Kuwasilisha KASHWASA  wifaa vya
kuunganishwa na huduma ya maji ya jumla
lewa ukaguszi; na

] KASHWASA kusimamia zZoezi la
kuunganishwa na hudurma ya maji ya jumla.

6.0 Aina za Wateja wa KASHWASA
KASHWASA hutoa huduma zake katika maloundi
ya wateja kulingana na aina ya matumizi ya maji
kama ifuatavyo:

a] Mamlaka za Mayji,

b] Vyombo vya Watoa Huduma ya Maji Ngazi ya

Jamii; na
¢] Migodi.




7.0 Vivango vya Huduma na Fidia kwa Wateja
Marmnlaka itahalalisha luwa inatoa huduma kkwa wategja
lewa. kuzingatia viwango vya ubora wa huduma
vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho
Na. 1. Aidha, endapo mamlaka itashindwa kutimiza
wiwango vwya ubora vilivyoweltwa ndami ya muda
ulickubalika, itatoa fidia lkwa watga kama ilivyo lewenye
Kiambatisho Na. 2.

8.0 Bei za Huduma za Majisafi ya Jumla

KASHWASA itatoza wateja wale bel za huduma za
majisali na salama ya jumla alizoidhinishwa  na
Mamlala ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maj
[EWURA] kama ilivyo kewenye Jedwali Na. I: hapa chini
au itakavyoslekezwa vinginevyolNaa EWURA.

Jedwali Na. 1: Bei za Huduma ya Majisafi na
salama ya jumla zilizoidhinishwa na EWURA

Kundi la wateja Bei
Mamlaka za Maj: 985
Jurmuiya za Watoa Huduma ya Maj: 740
Ngazi ya Jamii
Migodi
1,240

o —
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9.0 Wajibu wa KASHWASA kwa Wateja

a
b)
c|
d)
e|

f)
gl

h)

j

J

k)

Kutea huduma ya majisafi na salama ya
Jjumla kwa mujibu wa Mhataba wa Mauzianeo
ya Maji;

Kutoa huduma bila upendeleo;

Kutea huduma zinazckubalika na wiwango
vya ubora;

Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha
inayoeleweka kirahisi,

Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali
katika kuboresha huduma ya maji ya jumla;
Kujenga uhusiano meuri na wateja,
Kupokea, kusikiliza  na lkushughulikia
masuala yaliyowasilishwa na wateja,

Kutea elimu kwa wateja kuhusu huduma
zitolewazo na KASHWASA.

Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaj
wa dira za maji na uandaaji wa ankara za
maji;

Kufanya = matengenezo . au lubadili
miundombinu ya maji itkiwa ni pameja na
dira za maji kewa wakati;

Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa
endelevuilawa ni pamoja na kutunza vyanzo
vya majl, kuweka na kutekeleza mipango ya
kkuendeleza wyanzo vya maji na lkutunza
mazingira; na

Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa
Mamlaka =za Maji ikiwa ni1 pamoja na
keutositisha huduma ya maji siku =za

sikkukuu; [jumaa baada ya saa sita mchana,
Jumameosi na Jumapili.
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10.0 Haki za KASHWASA
&) Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya

mayisafl ya jumla; na

b} Kusitisha huduma ya majisafi ya jumla kwa

mteja asiyelipa lwa wakati (siku 30 baada ya
lumpatia ankara ya maji).

o i 'l.;l 0 Wajibu wa Wateja kewa Mamlaka
a} Kulipa ankara za majisafi ya jumla kwa

¢}

wakati ili kuifanya KASHWASA iwe na uwezo
wa kuboresha huduma kwa wateja wake,
Kutoa  ushirikiano lowa  waturmishi
wanaowahudumnmua;

Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma
zitclewazo na KASHWASA,

Kuhudhuria mkutano inayoitishwa na
KASHWASA ili kurahisisha upatikanaji wa
taarifa sahihi;

Kutcharibu miundembinu ya majisali ya
jumla ya KASHWASA;

Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa
miundombinu na vyanzo vya maji; na

Kutea taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi ya

jumla.

12.0 Haki za Wateja

Kupata huduma ya majizafi na salama ya
jumla kwa mujibu wa Mkataba wa Mauzo ya
Mays;

Kupata taarifa sahihi na kwa wakati;

Kutoa au kuws.s:hsha maa@rjﬁpongem au
malalami ko, A

a)

b

c)

M
R
e

iy




d) Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu
huduma iliyotolewa; na
el Kupata huduma bila kubaguliwa.

13.0 Njia za Kulipa Ankara ya Maji

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na
watafanya malipo kupitia namba za malipe | Control
Number.

14.0 Maoni na Malalamiko ya Wateja
KASHWASA itapokea maoni na kushughulikia
malalamiko juu ya changamote =zinazojitokeza
katika uteaji wa huduma. Mteja anaweza
kuwasilisha malalamike kwa njia zifuatazo:

al Kuandika na kuwasilisha barua kwa
KASHWASA kupitia njia za mawasiliano
zilizoainishwa katika kipengele Na. 19
cha Hati Idhini hii; na

bj Kufika Ofis1 Kuu za KASHWASA =zilizopo
Shinyanga Mjini barabara ya Old
Shinyanga.

15.0 Utaratibu wa Kushughulikia Malalamiko ya

Wateja
Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya
gilku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji hataridhika na
majibu yatakayotolewa na KASHWASA, anaweza
leukata rufaa EWURA lkwa loufuata taratibu
zilizoainishwa lkwenye Sheria ya Mamlaka ya
Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji, Sura ya

Miataba wa Hudurma kwa Mteja (2024725 - 2026/2




414 na Kanum =za kuandaa na kuwasilisha
malalamiko.

16.0 Ufuatiliaji

KASHWASA itapokea, itarekod: na kushughulikia
malalami ko ya wateja na kutoa majibu ndani ya muda

kama ilivycainishwa katika Mkataba huu.

17.0 Kutoa Taarifa krwa Whateja

KASHWASA itatoa taanfa ya maendeleo ya utosj: wa
huduma inayozingatia wwango vilivyoidhinishwa na
TBS, WHO na rmuongozo mbalimbali inayotolewa na
Wizara ya Maji, EWURA na Msajili wa Hazina kwa
wateja wake kupitia njia mbalimbali za mawasiliano.

18.0 Mapitio ya Miataba
Mapitio ya Mkataba huu yatafanyika kila baada ya
miaka mutatu. Aidha, Mkataba huu utafanywa
mapitio tkatokea masuala yaluatayo:

a) Mabadiliko ya Sera;
b} Mabadilike ya Mpango Biashara wa
Mamlaksa;
c] Mabadiliko ya Sheria; na
d) Kanuni na taratibu zitakazoathin vipengele
vya Mkataba huu.
Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya
kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na
Kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni
mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa
KASHWASA katika utosji wa huduma ya majisafi ya‘

Jurnla.

Mkataba wa Huduma kwa Mteja (2024/25 - 2026/27) a?



MAWASILIANO ‘

Kwa mawasiliano yote na KASHWASA, tuma
kupitia anuani zmifuatazo:

Anuani: Mkurugenzi Mtendaji,

Mamlaka ya Majizafi na Usafi wa Mazingira
Kahama Shinyanga,

S5.L.P 1246,

SHINYANGA
Simu: Simu: +255 28 2763190

Simu ya bure: 0800750086

Mkurugenzi Mtendaji
0769-232622

Mlzurugenzi wa Uzalishaji na Usafirighaji maji
0767-301571

Meneja Huduma lewa Wateja =~
0713-675071

Mlouu wa Kitengo cha Maw

na Umma

Simu: 0762-685701

Baruapepe: info@kashwasaigo.tz

Tovuti: wans. l{ashwasa.go.tz

gziliano na Mahusidno

20.0 Saa za Kazi
Siku za ka=i: Jumatatu hadi [jumaa.

Saa za kazi: Saa 1:30 Asubuhi hadi
10:30 Jiom.
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MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
KAHAMA SHINYANGA (KASHWASA)

S.L.P 1246,

SHINYANGA

info@kashwasa.go.tz
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